CoQ10 લાભો યુએસ અને યુરોપમાં અલગ રીતે જોવા મળે છે

સમગ્ર વિશ્વમાં લોકો સમજી રહ્યા છે કે CoQ10 શરીરને ઘણી રીતે ફાયદો કરે છે. પરંતુ શું તેને એન્ટી-એજિંગ બ્યુટી પ્રોડક્ટ તરીકે જોવામાં આવે છે કે હેલ્થ-રિસ્ટોરિંગ સપ્લિમેન્ટ મોટે ભાગે એટલાન્ટિકની કઈ બાજુ પર છે તેના પર આધાર રાખે છે.

Coemzyme Q10, જેને CoQ10 અથવા વિટામિન Q પણ કહેવાય છે, એક કુદરતી વિટામિન જેવો પદાર્થ છે જે તમામ કોષોમાં અસ્તિત્વ ધરાવે છે. તે કોષના “પાવર પ્લાન્ટ” સેલ્યુલર મિટોકોન્ડ્રિયામાં કાર્ય કરે છે, અને તેનું કાર્ય ચરબી અને શર્કરાને ઉર્જામાં રૂપાંતરિત કરવામાં મદદ કરવાનું છે.

યુ.એસ. માં પૂરક મુખ્યત્વે આંતરિક energyર્જા બૂસ્ટર તરીકે વેચાય છે અને તેના બળવાન એન્ટી-ઓક્સિડન્ટ ગુણધર્મો માટે પ્રમોટ કરવામાં આવે છે. રિટેલ અભ્યાસો દર્શાવે છે કે મોટાભાગના યુએસ ગ્રાહકો કોએનઝાઇમને આરોગ્ય ઉત્પાદન માને છે, એક પરિપ્રેક્ષ્ય જે પૂરકનો તબીબી વપરાશ વધારીને મજબૂત બનાવવામાં આવે છે. અમેરિકી ચિકિત્સકો પૂરકનો ઉપયોગ પાર્કિન્સન રોગની સહાયક સારવાર તરીકે અને હૃદયની શસ્ત્રક્રિયામાંથી પુન recoveryપ્રાપ્તિમાં મદદ કરવા માટે કરી રહ્યા છે.

પુખ્ત વયના પ્રારંભિક ડાયાબિટીસ અને ઉચ્ચ કોલેસ્ટ્રોલથી માંડીને મેક્યુલર ડિજનરેશન અને અલ્ઝાઇમર રોગ સુધીની વૃદ્ધાવસ્થાને લગતી વિકૃતિઓને રોકવા માટે કોએનઝાઇમની સંભવિતતા પર નોંધપાત્ર યુએસ ભાર છે.

યુરોપમાં, જો કે, સંયોજનની આરોગ્ય સંભાવના પર મહત્વપૂર્ણ સંશોધન ચાલી રહ્યું છે, CoQ10 માટે મુખ્ય ગ્રાહક ઉપયોગ ત્વચા સંભાળ ઉત્પાદનોમાં છે. સંયોજનના શક્તિશાળી એન્ટી-ઓક્સિડન્ટ ગુણધર્મો તેને યુવાન દેખાતી ત્વચાને પુન restસ્થાપિત કરવામાં અને વૃદ્ધત્વના સંકેતોને ઉલટાવી દેવા માટે અસરકારક એજન્ટ બનાવે છે.

તો તે કયું છે – સૌંદર્ય ઉત્પાદન અથવા આરોગ્ય પૂરક?

જવાબ “બંને” જણાય છે. પદાર્થનું શરીરનું ઉત્પાદન વય સાથે ઘટતું હોવાથી, કુદરતી ઉત્પાદનને પુરક કરવાથી વૃદ્ધ લોકોમાં અંગ કાર્ય અને ચામડીના દેખાવ બંનેમાં નોંધપાત્ર સુધારો થાય છે. સીમાચિહ્ન 2003 ઇટાલિયન અભ્યાસે પુષ્ટિ આપી કે CoQ10 અને વિટામિન ઇના સંયોજનથી ચોક્કસપણે હકારાત્મક પરિણામો મળ્યા, જેમાં સ્થાનિક ઉપયોગ (મૌખિક વપરાશની વિરુદ્ધ) ત્વચાના દેખાવમાં સૌથી વધુ તફાવત બનાવે છે. તે સમયથી અન્ય ઘણા અભ્યાસોએ તે શોધની પુષ્ટિ કરી છે.

તે જ સમયે, યુ.એસ., જાપાન અને સમગ્ર યુરોપમાં ચાલુ સંશોધન શરીરના કોએનઝાઇમ ક્યુ 10 ના ઉત્પાદનને પૂરક કરવાના વધુને વધુ સ્વાસ્થ્ય લાભો ઉજાગર કરવાનું ચાલુ રાખે છે. હૃદય અને કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર સ્વાસ્થ્ય પર પૂરકની અસર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતા સંશોધનના વધતા જતા શરીરએ દર્શાવ્યું છે કે તે હૃદયની નિષ્ફળતાનો ભોગ બનેલા દર્દીઓના આરોગ્ય, શારીરિક કામગીરી અને પુન recoveryપ્રાપ્તિ સમયને નોંધપાત્ર રીતે સુધારી શકે છે.

તાજેતરના જાપાની અભ્યાસમાં પણ પુષ્ટિ મળી છે કે પદાર્થની પૂરક પૂરવણીઓ તંદુરસ્ત લોકોના શારીરિક પ્રદર્શનમાં નોંધપાત્ર સુધારો લાવી શકે છે, તેમજ કસરત પછીના થાકની અનુભૂતિમાં ઘટાડો કરી શકે છે.

Leave a Comment