સ્વાદિષ્ટ પેકન્સ સાથે તમારી દ્રષ્ટિ આરોગ્ય સુધારો

પેકનનો ઉપયોગ તમારા કેટલાક મનપસંદ ડેઝર્ટ નાસ્તાની તૈયારીમાં થાય છે જેમ કે પેકન પાઇ પોપ ટાર્ટ્સ, અને ચોકલેટ ચિપ પેકન કોળા મસાલા કૂકીઝ થોડા નામ માટે. પેકન હિકરી અખરોટની પ્રજાતિમાંથી આવે છે જે મેક્સિકોમાં ઉદ્ભવે છે અને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સના દક્ષિણપૂર્વ વિસ્તારોમાં લોકપ્રિયતા મેળવી છે. તંદુરસ્ત ભોજન બનાવવા માટે પેકનને સલાડ સાથે પણ જોડી શકાય છે. આ આંખનો ખોરાક પણ અત્યંત પૌષ્ટિક છે. આ એ હકીકતને કારણે છે કે તેમાં 19 વિટામિન અને ખનિજો છે જેમાં વિટામિન એ, બી, ઇ, ફોલિક એસિડ, કેલ્શિયમ, મેગ્નેશિયમ, પોટેશિયમ અને ઝીંકનો સમાવેશ થાય છે. આ અખરોટ દ્રષ્ટિ આરોગ્ય સુધારવામાં પણ ફાયદાકારક છે. ઉદાહરણ તરીકે, એક ounceંસ પીરસતી (28 ગ્રામ પેકન્સ), વાસ્તવમાં 17 ગ્રામ લ્યુટીન અને ઝેક્સાન્થિનનો સમાવેશ કરે છે જે આંખના સ્વાસ્થ્યને મદદ કરે છે. તેથી, અહીં તમારી દ્રષ્ટિ સુધારવા માટે પેકન્સના કેટલાક ફાયદા તેમજ આ ખોરાકના કેટલાક સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય લાભો છે.

આંખના આરોગ્ય લાભો: લ્યુટીન અને ઝેક્સાન્થિન સામગ્રીને કારણે દ્રષ્ટિ સુધારવા માટે આ ખોરાક મેક્યુલર અધોગતિ, મોતિયા અને અન્ય વય સંબંધિત આંખના રોગો જેવા વય સંબંધિત દ્રષ્ટિ વિકૃતિઓના જોખમને ઘટાડવામાં મદદરૂપ છે. પેકન્સ એન્ટીxidકિસડન્ટોથી સમૃદ્ધ છે અને એન્ટીxidકિસડન્ટો આંખના કોષો પર મુક્ત રેડિકલની નકારાત્મક અસરોને તટસ્થ કરે છે, જેનાથી આંખના સ્વાસ્થ્યનું રક્ષણ અને પ્રોત્સાહન મળે છે. હાથ ધરવામાં આવેલા વૈજ્ાનિક અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે પેકન્સ જેવા બદામમાં રહેલા વિટામિન ઇએ મેક્યુલર ડિજનરેશનના વિકાસને 25%ધીમો કર્યો છે. યુએસડીએ દ્વારા 100 વિવિધ ખોરાકની એન્ટીxidકિસડન્ટ ક્ષમતાને માપવા માટે હાથ ધરવામાં આવેલા અભ્યાસમાં પેકન્સને વાસ્તવમાં યાદીમાં ટોચ પર રાખવામાં આવ્યા હતા. તેથી, જો તમે તંદુરસ્ત નાસ્તાની શોધ કરી રહ્યા છો જે દ્રષ્ટિ આરોગ્યમાં સુધારો કરશે અને તંદુરસ્ત આંખોને પ્રોત્સાહન આપશે તો તે ધ્યેય સિદ્ધ કરવા માટે સારી પોષક પસંદગી છે.

બહેતર હાર્ટ હેલ્થ: એ હકીકતને કારણે કે પેકનમાં ડાયેટરી ફાઇબર માટે તમારા દૈનિક ભલામણ કરેલ ભથ્થાના 10% હિસ્સો હોય છે; આ ફાઇબર તંદુરસ્ત હૃદયને પ્રોત્સાહન આપવા માટે પણ સારું છે. વધુમાં, તેમાં તંદુરસ્ત ચરબી હોય છે જેમ કે મોનોસેચ્યુરેટેડ ચરબી અને ઓલિક એસિડ એન્ટીxidકિસડન્ટો સાથે જે હૃદયના સ્વાસ્થ્યને લાભ કરે છે. આ લિપિડની હાનિકારક અસરોને અટકાવે છે જે ધમનીઓમાં લોહીના ગંઠાવાનું નિર્માણ કરે છે જે સ્ટ્રોક તરફ દોરી જાય છે. તેથી, તેઓ હૃદય સ્વસ્થ ખોરાક છે.

પાચક સ્વાસ્થ્યને પ્રોત્સાહન આપે છે: આ ખોરાકમાં મળતી ફાઇબર સામગ્રી પાચન તંત્રના તંદુરસ્ત કાર્યને વધારવામાં ફાયદાકારક છે અને સારી રીતે દૂર કરવામાં મદદ કરે છે. તે જઠરાંત્રિય પ્રણાલી પર સફાઇ અસર પણ કરે છે અને કોલોન કેન્સર અને કોલાઇટિસના જોખમને ઘટાડવામાં મદદ કરે છે.

કેન્સર નિવારણ: તેની ઓલેક એસિડ સામગ્રીને કારણે તે સ્તન કેન્સર માટેનું જોખમ ઘટાડી શકે છે. હાથ ધરવામાં આવેલા સંખ્યાબંધ અભ્યાસોએ ચોક્કસ પ્રકારના કેન્સરની રોકથામમાં ઓલીક એસિડની કેન્સર વિરોધી લડાઈ ગુણધર્મો દર્શાવી છે.

આંખો, હૃદય અને પાચનશક્તિને લગતા અનેક સ્વાસ્થ્ય લાભો સાથે, પેકન માત્ર એક સ્વાદિષ્ટ ખોરાક જ નથી પરંતુ તે ખૂબ જ સ્વસ્થ અને પૌષ્ટિક નાસ્તા પણ છે જે તંદુરસ્ત રહેવા અને સારી દ્રષ્ટિ જાળવવા માટે અસંખ્ય આરોગ્ય લાભો પૂરા પાડે છે.

Leave a Comment