વધુ સારી દ્રષ્ટિ માટે પિસ્તા

જો તમે તમારી દ્રષ્ટિ સુધારવાની કાળજી રાખો છો અને તમે પણ બદામના પ્રેમી છો તો પિસ્તા નામના એક ખાસ પ્રકારના બદામ આંખના સ્વાસ્થ્યને સુધારવા માટે સારી પોષક પસંદગી છે. આ એ હકીકતને કારણે છે કે પિસ્તા એ એકમાત્ર પ્રકારના બદામ છે જે દ્રષ્ટિની સહાયક પોષક તત્ત્વો લ્યુટીન અને ઝેક્સાન્થિનની સૌથી વધુ સાંદ્રતા ધરાવે છે. હકીકતમાં, સંશોધન અભ્યાસોએ દર્શાવ્યું છે કે તમારા લ્યુટેન અને ઝેક્સાન્થિનના સ્તરોને વધારવાનો એક સરસ રસ્તો તમારા આહારમાં આ બદામ ઉમેરવાનો છે. પિસ્તા માત્ર સ્વાદિષ્ટ જ નથી પણ તે સ્વસ્થ પણ છે. આ એ હકીકતને કારણે છે કે તેઓ વિટામિન ઇ, આવશ્યક પ્રોટીન અને તંદુરસ્ત ચરબી જેવા કે મોનોસેચ્યુરેટેડ ચરબી અને બહુઅસંતૃપ્ત ચરબી કેરોટીનોઇડ પોષક તત્વોને વધારવામાં ઉપયોગી છે. આ બદામના કેટલાક સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય લાભોમાં વધુ સારું હૃદય અને પ્રોસ્ટેટ આરોગ્ય અને વિટામિન ઇની સામગ્રીને કારણે અમુક પ્રકારના કેન્સરનું જોખમ ઓછું થાય છે. તેથી, અહીં પિસ્તાના સામાન્ય અને આંખના સ્વાસ્થ્ય લાભો છે:

આંખના સ્વાસ્થ્ય લાભો: આ બદામ એ ​​હકીકતને કારણે આંખોને ફાયદો કરે છે કે તેઓ કેરોટિનોઇડ્સથી સમૃદ્ધ છે; પોષક તત્વો જે આંખોના સ્વાસ્થ્યને ટેકો આપે છે. કેરોટીનોઇડ્સ છોડમાં જોવા મળતા રંગદ્રવ્યો છે જે રોગો સામે એન્ટીxidકિસડન્ટ રક્ષણ પૂરું પાડે છે. એ હકીકતને કારણે કે પિસ્તામાં એન્ટીxidકિસડન્ટની concentrationંચી સાંદ્રતા હોય છે, તે મોતિયા જેવા વય સંબંધિત આંખના રોગોના જોખમને ઘટાડવામાં ઉપયોગી છે. પિસ્તાના દ્રષ્ટિના ફાયદાઓમાંનો અન્ય એક એ હકીકત છે કે તેમાં ઝેક્સાન્થિન નામનું એન્ટીxidકિસડન્ટ હોય છે જે સૂર્યના યુવી કિરણોને કારણે આંખોને સૂર્યના નુકસાનથી બચાવવામાં ફાયદાકારક છે. વિટામિન ઇ પણ વય સંબંધિત આંખના રોગો જેવા કે મોતિયા અને મેક્યુલર ડિજનરેશન સામે લડવામાં ઉપયોગી એક મુખ્ય એન્ટીxidકિસડન્ટ છે, ખાસ કરીને જ્યારે વિટામીન એ, સી, જસત અને કોપર સાથે જોડાય છે.

પ્રોસ્ટેટ હેલ્થ સુધારે છે: સંશોધન બતાવે છે કે કેરોટીનોઈડ્સથી સમૃદ્ધ દ્રષ્ટિયુક્ત ખોરાક જેમ કે બ્રોકોલી, કોબી, ફૂલકોબી અને કાલે, અને વિટામિન ઇથી સમૃદ્ધ ખોરાક જેમ કે બદામ, બ્રાઝિલ નટ્સ અને પિસ્તા ખાવાથી પ્રોસ્ટેટ કેન્સર અને ફાયદાઓનું જોખમ ઘટે છે. પ્રોસ્ટેટ આરોગ્ય. પિસ્તામાં રહેલું બળવાન એન્ટીxidકિસડન્ટ સામગ્રી બિનઆરોગ્યપ્રદ મુક્ત રેડિકલની હાનિકારક અસરોને તટસ્થ કરે છે જે કેન્સરના કોષોના વિકાસનું કારણ બને છે.

બહેતર હૃદય આરોગ્ય: પિસ્તા જેવા આંખના ખોરાકમાં પ્લાન્ટ સ્ટેરોલ, ફાઇબર, પોટેશિયમ, વિટામિન ઇ અને તંદુરસ્ત ચરબી હોય છે. આ પોષક તત્વો સામૂહિક રીતે હાર્ટ હેલ્થ સુધારવા માટે કામ કરે છે. આ અખરોટમાં એમિનો એસિડ પણ હોય છે જે શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન પણ વધારે છે જેને એલ-આર્જિનિન કહેવાય છે. આ પોષક તત્વો હૃદયની વેસ્ક્યુલર સિસ્ટમને સુધારે છે. આ એ હકીકતને કારણે છે કે એલ-આર્જિનિન શરીરના નાઈટ્રિક ઓક્સાઈડના ઉત્પાદનમાં વધારો કરે છે જે રક્તવાહિનીઓને આરામ કરીને અને રક્તવાહિની તંત્રમાં ઓક્સિજનના પ્રવાહમાં સુધારો કરીને હૃદયમાં તંદુરસ્ત પરિભ્રમણને ટેકો આપે છે.

Leave a Comment