રંગો તમારા હૃદયના ધબકારાને કેવી રીતે અસર કરે છે

મોટાભાગના લોકો રંગને પસંદ કરે છે અને તેમના ઘરના દરેક રૂમને રંગવા માંગે છે. અન્ય લોકો તેની જરાય કાળજી લેતા નથી. જો તમે ફરીથી રંગવાનું વિચારતા હોવ તો તમારે એક વાત ધ્યાનમાં રાખવાની જરૂર છે. રંગો મૂડને અસર કરી શકે છે અને આપણને દુ sadખી કે ખુશ કરી શકે છે; તેઓ આપણી ખાવાની ટેવ અને આપણા ધબકારાને પણ અસર કરે છે. મોટાભાગના લોકો આને રંગમાં મૂકતા નથી અને જે આપણા માટે કરે છે. તે સાબિત થયું છે કે ઘણા રંગો ખરેખર આપણા હૃદયના ધબકારા વધારે છે જ્યારે અન્ય તેને ઘટાડી શકે છે. તમે તે રૂમમાં શું કરી રહ્યા છો તેની સાથે રૂમને કયા રંગમાં રંગવું તે ધ્યાનમાં લો. જો તમે ઓરડાને ફરીથી રંગી રહ્યા છો જેનો ઉપયોગ તમે આરામ કરવા માટે કરી રહ્યા છો, તો તમે એવા રંગનો ઉપયોગ કરવા માગો છો જે તમારા હૃદયના ધબકારાને ઘટાડે. જો તમે તમારા ઘરના જિમનું પેઇન્ટિંગ કરી રહ્યા હોવ તો તમને એવું જોઈએ છે જે તમારા હૃદયના ધબકારાને વધારશે. લાલ અને પીળો રંગ ખરેખર તમારા હૃદયના ધબકારાને વધારી શકે છે જ્યારે વાદળી અને જાંબલી તેને ઘટાડે છે.

જ્યારે પીળો તમારા હૃદયના ધબકારાને વધારી શકે છે તે તમારી એકાગ્રતાને પણ સુધારી શકે છે તેથી જ કાનૂની નોટ પેડ પીળા હોય છે. ઘરની officeફિસ અથવા હોબી રૂમ માટે પીળો ખૂબ જ સારો રંગ પસંદગી હશે. લાલ રંગ એક મુશ્કેલ રંગ છે; તે તમારા હૃદયના ધબકારાને વધારી શકે છે અને ઉત્કટ અને ઉર્જાને ઉત્તેજિત કરી શકે છે અથવા તમને નિરાશ અથવા ગુસ્સે કરી શકે છે. આ રંગ શયનખંડ અથવા ઉચ્ચાર દિવાલોમાં લોકપ્રિય પસંદગી છે. જો તમે આનો ઉચ્ચાર દિવાલ તરીકે ઉપયોગ કરો છો તો તમે તેના માટે વધુ મ્યૂટ પ્રતિક્રિયા મેળવી શકશો. જો તમે વસવાટ કરો છો ખંડ અથવા ડાઇનિંગ રૂમને ફરીથી રંગવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો તમે ત્યાં મૂડ કેવો છો તે વિશે વિચારો. જો તમે getર્જાસભર અને ગતિશીલ વસવાટ કરો છો ખંડ માંગો છો તો પીળા જેવા ઘાટા રંગ સાથે જાઓ.

પરંતુ જો તમે વધુ આરામદાયક કેઝ્યુઅલ લિવિંગ રૂમમાં પાછા આવવા માંગતા હોવ તો બ્લૂઝ અને ગ્રીન્સ અને પર્પલ્સનો વિચાર કરો. તમે રૂમ માટે શું મૂડ માંગો છો અને તમે ફરીથી રંગ કરો તે પહેલાં તે રૂમમાં તમે શું કરો છો તે વિશે વિચારવું ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. ધ્યાનમાં રાખો કે રંગો ખરેખર તમને કેવું લાગે છે તે બદલી શકે છે ખાસ કરીને જો તમે તેમને દૈનિક ધોરણે જોતા હોવ તો. તમે જે પણ પસંદ કરો છો તેમાં વિવિધ રૂમ હોવાની ખાતરી કરો. તમે દર વખતે એક આરામદાયક ઓરડો ઇચ્છશો અને તમને ઉચ્ચ ઉર્જા રૂમ પણ જોઈએ છે.

Leave a Comment