બહેતર દ્રષ્ટિ આરોગ્ય માટે હનીડ્યુ

ફળો અને શાકભાજી તમારી દ્રષ્ટિને સુરક્ષિત રાખવામાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવે છે. ફળનું એક ઉદાહરણ જે તમારી દ્રષ્ટિને સુધારે છે તે હનીડ્યુ છે. હનીડ્યુ ગોળાકાર અને સહેજ અંડાકાર આકારનો છે. માંસ નિસ્તેજ લીલો રંગ છે જ્યારે છાલ લીલા રંગથી પીળા રંગમાં બદલાય છે. આ દ્રષ્ટિ ખોરાકમાં બીજ હોય ​​છે. ડેઝર્ટ માટે આંતરિક માંસ ખાવામાં આવે છે. આ દ્રષ્ટિ ખોરાકનો ઇતિહાસ દક્ષિણ ફ્રાન્સ અને અલ્જેરિયામાં શોધી શકાય છે જ્યાં તેની પ્રથમ ખેતી કરવામાં આવી હતી. હનીડ્યુ એક પ્રેરણાદાયક, મીઠી સ્વાદિષ્ટ ખોરાક છે જે વિવિધ રીતે તૈયાર કરી શકાય છે. ઉદાહરણ તરીકે તમે તેનો ઉપયોગ તમારા તંદુરસ્ત આહારમાં ફળો અને સલાડ બાઉલના રૂપમાં સ્વાદ ઉમેરવા માટે કરી શકો છો. દ્રષ્ટિ સુધારવા માટે આ ખોરાકનો રસ પણ કરી શકાય છે. આ હનીડ્યુ ઉચ્ચ પોષણ મૂલ્ય ધરાવે છે કારણ કે તેમાં વિટામિન સી, પોટેશિયમ, વિટામિન બી -6 અને ફાઇબર જેવા વિટામિન હોય છે. આ વિઝન ફૂડના કેટલાક સ્વાસ્થ્ય લાભોમાં કેન્સર નિવારણ, વધુ સારા હૃદય અને પાચન સ્વાસ્થ્ય અને વજન ઘટાડવાનો સમાવેશ થાય છે. હનીડ્યુ ફળ તમારી આંખો માટે પણ સારું છે. તેથી, વધુ સારી આંખ અને સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય માટે હનીડ્યુના કેટલાક સ્વાસ્થ્ય લાભો અહીં છે:

આંખના સ્વાસ્થ્ય લાભો: આ દ્રષ્ટિ ખોરાકમાં કેરોટીનોઈડ્સ લ્યુટીન અને ઝેક્સાન્થિનનો સમાવેશ થાય છે જે દ્રષ્ટિ આરોગ્ય સુધારવા માટે જરૂરી છે. આ દ્રષ્ટિના ખોરાકનો નિયમિત વપરાશ આંખોનું સ્વાસ્થ્ય વધારે છે અને મેક્યુલર ડિજનરેશન અને મોતિયા જેવા આંખના રોગોના જોખમો ઘટાડે છે. હનીડ્યુ વિટામિન સી અને વિટામિન એથી પણ સમૃદ્ધ છે; 2 આવશ્યક એન્ટીxidકિસડન્ટો જે આંખોના સ્વાસ્થ્યને લાભ કરે છે.

વજન ઘટાડવાના ફાયદા: હનીડ્યુમાં કેલરી ઓછી હોય છે અને તે ચરબી રહિત ખોરાક પણ છે. વધુમાં, તે સોડિયમમાં ઓછું છે અને કુદરતી શર્કરામાં ઓછી સામગ્રી ધરાવે છે. તેને કોલેસ્ટ્રોલ મુક્ત ખોરાક પણ માનવામાં આવે છે. આ વિવિધ ગુણો સામૂહિક રીતે તેને વજન ઘટાડવા માટે એક આદર્શ ખોરાક બનાવવામાં કામ કરે છે. તેમાં ડાયેટરી ફાઇબર છે જે તમને સંપૂર્ણ લાગણી આપે છે. આ ભૂખની તૃષ્ણા ઘટાડે છે જેનાથી વજન ઘટાડવામાં ફાળો આપે છે.

કેન્સર નિવારણ: તેમાં ભરપૂર વિટામિન સી સામગ્રી શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે. વિટામિન સી એક મુખ્ય એન્ટીxidકિસડન્ટ છે જે શરીરમાં મુક્ત આમૂલ સફાઈ કામદાર તરીકે કામ કરે છે અને શરીરના ઠગ કોષો સામે લડે છે જે કોષના તંદુરસ્ત સેલ ડીએનએ માટે જવાબદાર છે.

પાચન સહાય: તેની અદ્રાવ્ય ફાઇબર સામગ્રી પાચન કાર્યમાં સુધારો કરવા અને સારી રીતે દૂર કરવામાં અને પાચન સમસ્યાઓ અને સમસ્યાઓ ઘટાડવામાં મદદરૂપ થવા માટે સારી પાચન સહાય છે.

હાર્ટ હેલ્થ: હનીડ્યુની વિટામિન બીની સામગ્રી શરીરમાં હોમોસિસ્ટીનનું સ્તર ઘટાડે છે. વધુમાં, તેમાં એન્ટીxidકિસડન્ટ્સ A અને C હોય છે જે રક્તવાહિની તંત્રમાં મુક્ત આમૂલ નુકસાન સામે લડે છે. આ એન્ટીxidકિસડન્ટ રક્ષણ ધમનીની દિવાલોમાં તકતીનું નિર્માણ ઘટાડે છે જે હૃદય રોગ તરફ દોરી જાય છે. તેથી તે હૃદય રોગ સામે લડીને અને સ્ટ્રોકને રોકવાથી હૃદયના સ્વાસ્થ્યને ફાયદો કરે છે.

હનીડ્યુ એક પ્રેરણાદાયક અને રસદાર ફળ છે જે ઘણા બધા વિટામિન્સ અને ખનિજોથી ભરેલું છે જે આંખ અને સામાન્ય સ્વાસ્થ્યના ઘણા જુદા જુદા પાસાઓને લાભ આપે છે. આ દ્રષ્ટિના ખોરાકનો નિયમિત વપરાશ આંખ, હૃદય, કિડની અને પાચન સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો લાવી શકે છે. છેવટે, હનીડ્યુ ફળોને તમારા દૈનિક આહાર શાસનનો આવશ્યક ભાગ બનાવવાના આ સારા કારણો છે.

Leave a Comment