ફિલોડેન્ડ્રોન કેર – તમારા ઉપેક્ષિત હાઉસપ્લાન્ટને સુંદર બનાવવા માટેની ટિપ્સ

અમેરિકામાં સૌથી સામાન્ય ઘરના છોડમાંથી એક અને સૌથી વધુ દુરુપયોગ કરનાર ફિલોડેન્ડ્રોન છે. વિશ્વભરના ઘરો અને ઓફિસની ઇમારતોમાં જોવા મળે છે, સૌથી સામાન્ય વિવિધતા ઘણી વખત 10 ફુટ લાંબી છૂટાછવાયા વેલો તરીકે જોવામાં આવે છે, જેની લંબાઈમાં કેટલાક હૃદય આકારના પાંદડા હોય છે. ફિલોડેન્ડ્રોન ઉષ્ણકટિબંધમાં ઉદ્ભવે છે અને એરોઇડ કુટુંબ (એરાસી) નો ભાગ છે. ફિલોડેન્ડ્રોન છોડ નાના -નાના વેલાથી લઈને વિશાળ વૃક્ષો સુધી અનેક આકારો અને કદમાં આવે છે. ફિલોડેન્ડ્રોનની ઘણી જુદી જુદી પ્રજાતિઓ છે, દરેક પાંદડાના કદ, આકાર અથવા રંગની પોતાની લાક્ષણિકતાઓ ધરાવે છે.

મોટાભાગના ફિલોડેન્ડ્રોન ઉષ્ણકટિબંધીય અમેરિકાના જંગલોમાં ઘરે છે અને ગા medium જંગલ ફ્લોરની જેમ મધ્યમ ફિલ્ટર-પ્રકાશ તીવ્રતા માટે યોગ્ય છે. આ અનુકૂલનને કારણે, તેઓ ઘણા ઘરો અને કચેરીઓના નીચાથી મધ્યમ પ્રકાશમાં ટકી રહેવા માટેના મુખ્ય ઉમેદવારો છે. જ્યારે મોટાભાગના ફિલોડેન્ડ્રોન ઓછા પ્રકાશની પરિસ્થિતિઓમાં સારું કરશે, વધુ રંગીન જાતોને તેજસ્વી સ્થાનોની જરૂર છે.

ફિલોડેન્ડ્રોન વધે છે શ્રેષ્ઠ અંશે ચુસ્ત ફિટિંગ વાસણમાં અને મૂળનો એક સરસ ગૂંથાયેલ બોલ બનાવશે, જેથી તમે તેમને એક વાસણમાં રોપી શકો જે લગભગ ખૂબ નાનું લાગે. શિયાળાના અંતમાં અથવા વસંતમાં તમારા ફિલોડેન્ડ્રોનને પોટ કરો. સરળ ડ્રેનેજ માટે તૂટેલા ક્રોક્સથી પોટના તળિયે એક ક્વાર્ટર ભરો, જે પછી ડ્રેનેજને ભરાયેલા અટકાવવા માટે શેવાળ, જડિયાંવાળી જમીન અથવા બરછટ પાંદડાથી આવરી લેવું જોઈએ. તમારા ફિલોડેન્ડ્રોનને વસંતમાં અને ફરીથી ઉનાળામાં પ્રવાહી ઘરના છોડના ખાતર સાથે ખવડાવો. તમે તમારા પોતાના ફિલોડેન્ડ્રોનનો પ્રચાર કરી શકો છો તેના પર ઓછામાં ઓછા 2 સાંધા સાથે કટીંગ લઈને અને તેને રોપીને.

છોડ ઓછી પ્રકાશની સ્થિતિ સહન કરશે, પરંતુ ખૂબ ઓછો પ્રકાશ છોડને છૂટાછવાયા બનાવશે, નવા પાંદડા નાના અને દૂરથી દાંડી પર ઉગે છે. બધા ફિલોડેન્ડ્રોન નિયમિતપણે તપાસવા જોઈએ અને રાખવા જોઈએ સમાનરૂપે ભેજવાળી. વધુ પાણી પીવાથી પાંદડા પીળા થઈ શકે છે અને પાણી આપ્યા પછી પાંદડા ભૂરા થઈ જાય છે અને પડી જાય છે. માટીને ક્યારેય એટલી સૂકી ન થવા દો કે પાંદડા સુકાવા લાગે, આનો અર્થ એ હોઈ શકે કે ભેજ અને પોષક તત્વોને શોષી લેતા નાના, ઝીણા મૂળ વાળ મુશ્કેલીમાં છે. છિદ્રોને ધૂળથી ભરાયેલા અટકાવવા અને જંતુઓને નિયંત્રણમાં રાખવા માટે નિયમિતપણે પાંદડાને સાબુવાળા પાણી અથવા જંતુનાશક દવાથી સાફ કરો.

Leave a Comment