વધુ સારી દ્રષ્ટિ માટે બોક ચોયના દ્રષ્ટિ આરોગ્ય લાભો

પોષક ગા d શાકભાજી જે ચાઇનીઝ ભોજનનો લોકપ્રિય ભાગ છે તેને બોક ચોય કહેવામાં આવે છે. જો તમે તંદુરસ્ત શાકભાજી શોધી રહ્યા છો જે આંખને સુધારવા માટે જરૂરી છે – વિટામિન્સ, ખનિજો, એન્ટીxidકિસડન્ટો સાથે આરોગ્ય અને બુટ કરવા માટે એક શક્તિશાળી કેન્સર ફાઇટર છે, તો બોક ચોય નામના આંખના ખોરાક કરતાં વધુ ન જુઓ. બોક ચોય આંખનો આગ્રહણીય ખોરાક છે જેને તમે મહત્તમ સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય અને આંખના સારા સ્વાસ્થ્ય માટે તમારા આહારમાં સમાવી શકો છો. તેથી, અહીં કેટલાક સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય લાભો સાથે બોક ચોયના કેટલાક દ્રષ્ટિ લાભો છે:

આંખના સ્વાસ્થ્ય લાભો: બોક ચોય સૌથી વધુ અવગણના કરાયેલ પોષક ઘટ્ટ શાકભાજીઓમાંથી એક હોઈ શકે છે જે આંખના સ્વાસ્થ્યને સુધારવા માટે સારું છે. તેની પોષક સામગ્રીની દ્રષ્ટિએ તેમાં વિટામિન એ અને બીટા કેરોટિનનો સમૃદ્ધ સ્ત્રોત છે. ઉદાહરણ તરીકે, દ્રષ્ટિ સુધારવા માટે આ ખોરાકનો માત્ર એક કપ બીટા કેરોટિન માટે ભલામણ કરેલ દૈનિક ભથ્થાની સમકક્ષ પૂરો પાડે છે. વધુમાં તે વિટામિન એ માટે તે પોષક જરૂરિયાતનો અડધો ભાગ પૂરો પાડે છે રસપ્રદ વાત એ છે કે, મેક્યુલર ડીજનરેશન એસોસિએશન આ શાકભાજીને તેની આંખના સ્વાસ્થ્ય લાભો માટે ભલામણ કરે છે જે વય સંબંધિત મેક્યુલર ડિજનરેશન માટેના જોખમો ઘટાડે છે. અહીં વિટામિન A ના કેટલાક વધારાના ફાયદાઓ છે. તે મોતિયા અને સૂકી આંખના જોખમો ઘટાડવાની ક્ષમતા સાથે તેની નાઇટ વિઝન વધારવાની ગુણધર્મો માટે જાણીતું છે.

કેન્સર સામે લડવાના ગુણધર્મો: બોક ચોય ક્રુસિફેરસ શાકભાજી તરીકે ઓળખાતા શાકભાજીના પરિવાર સાથે સંબંધિત છે. આવા શાકભાજી સલ્ફર સંયોજનોથી સમૃદ્ધ હોય છે જેને ગ્લુકોસિનોલેટ કહેવાય છે. આ સમૃદ્ધ એન્ટીxidકિસડન્ટ ગુણધર્મો સાથે કુદરતી કેન્સર સામે લડતા રસાયણો છે. આવા એક કુદરતી રાસાયણિક પદાર્થનું ઉદાહરણ ઇન્ડોલ – 3 કાર્બીનોલ છે; એક શક્તિશાળી કેન્સર ફાઇટર. આ મુક્ત રેડિકલને તટસ્થ કરે છે જે તંદુરસ્ત કોશિકાઓને નુકસાન પહોંચાડે છે જેથી રોગના જોખમો સામે શરીરની રોગપ્રતિકારક શક્તિને મજબૂત કરે છે. સંશોધન અભ્યાસો સૂચવે છે કે દર અઠવાડિયે ક્રુસિફરસ શાકભાજીની ઘણી જુદી જુદી પિરસવાનું ખાવાથી પ્રોસ્ટેટ, ફેફસા અને સ્તન કેન્સરનું જોખમ ઘટે છે.

હાર્ટ હેલ્થને પ્રોત્સાહન આપે છે: દ્રષ્ટિ સુધારવા માટે આ ખોરાક પોટેશિયમથી સમૃદ્ધ છે; પોષક તત્વો જે હૃદયના સ્વાસ્થ્યને પ્રોત્સાહન આપે છે અને બ્લડ પ્રેશર પણ ઘટાડે છે.

રોગપ્રતિકારક તંત્રની સંરક્ષણક્ષમતા વધારે છે: વિટામિન સીમાં સમૃદ્ધ સામગ્રી સાથે તે સારી એન્ટીxidકિસડન્ટ સુરક્ષા સાથે શક્તિશાળી રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારનાર છે. બીજી બાજુ, તેની સેલેનિયમ સામગ્રી શરીરના કિલર ટી – કોષોનું ઉત્પાદન વધારે છે જે બીમારીઓ સામે રક્ષણ આપે છે.

બોક ચોય એ પોષક ઘટક ખોરાકનું ઉદાહરણ છે જે ચાઇનીઝ ભોજનમાં લોકપ્રિય છે જે આંખના સ્વાસ્થ્ય અને સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય માટે અનેક સ્વાસ્થ્ય લાભો ધરાવે છે. તેની આંખને પ્રોત્સાહન આપનાર પોષક તત્વો વય સંબંધિત દ્રષ્ટિની સ્થિતિ જેમ કે મેક્યુલર ડિજનરેશન અને મોતિયા સામે રક્ષણ પૂરું પાડે છે. છેવટે, જ્યારે અન્ય ક્રુસિફેરસ શાકભાજી સાથે જોડવામાં આવે છે, ત્યારે આ આંખનો ખોરાક કેન્સર સામે લડવામાં ફાયદાકારક છે, અને આ સ્વાસ્થ્ય લાભો સાથે, તમે આ શાકભાજીને તમારા દૈનિક આહારનો અભિન્ન ભાગ બનાવી શકો છો.

Leave a Comment