યુ.એસ. માટે હાઇપરકોલેસ્ટરોલેમિયા આંકડા

હાઇપરકોલેસ્ટરોલેમિયાના આંકડા અમને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં પુખ્ત વયના લોકોની સંખ્યા વિશે જણાવે છે, જેમાં કુલ રક્ત કોલેસ્ટ્રોલ 200 મિલિગ્રામ/ડીએલથી ઉપર છે, જે ઉચ્ચ જોખમવાળા હાઇપરકોલેસ્ટરોલેમિયા માટે પ્રારંભિક સ્તર છે.

આ માહિતી નેશનલ સેન્ટર ફોર હેલ્થ સ્ટેટિસ્ટિક્સ, 1999-2004 ના હાઇપરકોલેસ્ટરોલેમિયા આંકડા પર નવીનતમ છે.

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં 105 મિલિયનથી વધુ પુખ્ત વયના લોકોમાં કુલ કોલેસ્ટ્રોલનું સ્તર 200 મિલિગ્રામ/ડીએલ કરતા વધારે છે. દર ત્રણમાંથી લગભગ એક વ્યક્તિને ઉચ્ચ જોખમ છે. આ જૂથમાંથી, 36 મિલિયનથી વધુ પુખ્ત વયના લોકોમાં 240 મિલિગ્રામ/ડીએલથી વધુ ઉચ્ચ કોલેસ્ટેરોલનું જોખમ છે.

20 વર્ષથી વધુ ઉંમરના પુરુષો માટે, આશરે 48% શ્વેત પુરુષો, 45% કાળા પુરુષો અને 50% હિસ્પેનિક પુરુષોને હાઈપરકોલેસ્ટરોલેમિયા અથવા હાઈ બ્લડ કોલેસ્ટ્રોલ છે.

20 વર્ષથી વધુ ઉંમરની સ્ત્રીઓ માટે, આશરે 50% હિસ્પેનિક મહિલાઓ, 42% કાળી મહિલાઓ અને 50% ગોરી સ્ત્રીઓમાં હાઈપરકોલેસ્ટરોલેમિયા અથવા હાઈ બ્લડ કોલેસ્ટ્રોલ હોય છે.

એલડીએલ કોલેસ્ટ્રોલનું ઉચ્ચ જોખમ સ્તર, કહેવાતા “ખરાબ કોલેસ્ટ્રોલ”, પુરુષો અને સ્ત્રીઓ બંને માટે 30-40% ની આસપાસ ચાલે છે. પરંતુ જ્યારે એચડીએલ, અથવા “સારા કોલેસ્ટ્રોલ” ની વાત આવે છે, ત્યારે સ્ત્રીઓ કરતા બમણા કરતા વધારે પુરુષો સ્ત્રીઓમાં જોખમનું સ્તર વધારે હોય છે.

35 થી 74 વર્ષની વયના પુરુષોમાં 34 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના પુરૂષોમાં હાઈપરકોલેસ્ટરોલેમિયાનો વ્યાપ બમણાથી વધુ છે. મહિલાઓ, 45 થી 74 વર્ષની ઉંમરમાં 44 વર્ષથી ઓછી વયની મહિલાઓ અને 65 થી 74 વર્ષની વયની મહિલાઓમાં હાઈપરકોલેસ્ટરોલેમિયાના બમણાથી વધુ પ્રસાર છે. 44 વર્ષથી ઓછી ઉંમરની યુવતીઓ કરતા ચાર ગણો વ્યાપ.

હાઈ બ્લડ કોલેસ્ટરોલનું સ્તર સતત કોરોનરી હૃદય રોગના ઉચ્ચ જોખમ સાથે સંકળાયેલું છે, અને જીવલેણ સ્ટ્રોક સહિત અન્ય જીવલેણ કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર અને સેરેબ્રોવેસ્ક્યુલર નુકસાન સાથે.

જ્યારે સફળ સારવાર ઉપલબ્ધ છે, નિવારણ હંમેશા આરોગ્ય સમસ્યાઓ માટે સૌથી વધુ ખર્ચ-અસરકારક ઉકેલ છે. વધુમાં, નિવારણ વ્યાપક-સ્પેક્ટ્રમ લાભો પૂરા પાડે છે જે આપણા જીવનના ભૌતિક અને મનોવૈજ્ areasાનિક બંને ક્ષેત્રોમાં વધારો કરે છે.

વજન નિયંત્રણ, પૌષ્ટિક આહાર, દૈનિક વ્યાયામ, તમાકુ સહિત વ્યસન નિયંત્રણ અને તણાવ વ્યવસ્થાપન માટે આજીવન ટેવો શીખવામાં થોડો સમય લાગી શકે છે પરંતુ લાભો તમારા જીવનમાં ઘણા તંદુરસ્ત અને ઉપયોગી વર્ષો ઉમેરી શકે છે. સંશોધન એ પણ બતાવે છે કે એક સરળ આદત જે કોલેસ્ટ્રોલને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરી શકે છે તે દૈનિક લીલી ચા ઉમેરી રહી છે. અહીં લીલી ચા અને કોલેસ્ટ્રોલ વિશેની માહિતી છે, સહિત કોલેસ્ટ્રોલને થતા નુકસાન સામે રક્ષણ આપવાની 7 મહત્વની રીતો

જો આપણે આપણી જાતને ખતરનાક રીતે હાઈ બ્લડ કોલેસ્ટરોલથી બચાવવામાં મદદ કરવા માંગતા હોઈએ, તો આપણે બધાએ નિયમિત નિવારક ટેવોથી વહેલી શરૂઆત કરવી જોઈએ. હાયપરકોલેસ્ટરોલેમિયાના આંકડા આપણને બતાવે છે કે પુરુષો માટે 20 ના દાયકા અને મહિલાઓ માટે 30 ના દાયકાની શરૂઆતમાં નિવારક ક્રિયાને પ્રોત્સાહન આપવું જોઈએ, જો પહેલા નહીં.

Leave a Comment