બ્લેકબેરી ફળ સાથે તમારા દ્રષ્ટિ આરોગ્ય સુધારવા

તમારી દ્રષ્ટિના સ્વાસ્થ્યને સુધારવા માટે તમે જે તંદુરસ્ત પગલાં લઈ શકો છો તેમાંથી એક છે તમારા આહારમાં ફળો અને શાકભાજીનો સમાવેશ કરવો. જ્યારે આંખોની રોશની સુધારવા માટે યોગ્ય ખોરાક લેવાની વાત આવે છે ત્યારે સંશોધન અભ્યાસોએ દર્શાવ્યું છે કે એન્થોસાયનોસાઈડ્સથી સમૃદ્ધ ખોરાક આંખોના વધુ સારા સ્વાસ્થ્ય માટે તમારા આહારનો ખૂબ આગ્રહણીય ભાગ છે. એન્થોસાયનોસાઇડ્સથી સમૃદ્ધ આંખના ખોરાકનું એક ઉદાહરણ બ્લેકબેરી ફળ છે. બ્લેકબેરી ફળોના કેટલાક સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય લાભોમાં ડાયાબિટીસ નિવારણ, સારી રોગપ્રતિકારકતા, કેન્સર નિવારણ અને હૃદયના વધુ સારા સ્વાસ્થ્યનો સમાવેશ થાય છે. તેથી, જો તમે યોગ્ય પોષણનો ઉપયોગ કરીને તમારા દ્રષ્ટિના સ્વાસ્થ્યને સુધારવામાં રસ ધરાવો છો, તો અહીં તમારા સામાન્ય સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત બ્લેકબેરીના દ્રષ્ટિ લાભો છે:

આંખના સ્વાસ્થ્ય લાભો: સારી દ્રષ્ટિ માટે ખોરાક તરીકે, આ સ્વાદિષ્ટ ફળ એન્થોસાયનોસાઇડથી સમૃદ્ધ છે. આ એન્ટીxidકિસડન્ટ સમૃદ્ધ સંયોજનો છે જે આંખોને ઓક્સિડેટીવ તણાવથી સુરક્ષિત કરે છે. આ ઠગ ફ્રી રેડિકલ એજન્ટોની હાનિકારક અસરોને ઘટાડીને પરિપૂર્ણ થાય છે જે શરીરમાં તંદુરસ્ત પેશીઓ અને આંખના કોષોને તોડે છે. આ ફળ લ્યુટીનનો સ્ત્રોત છે જે આંખોના પાછળના ભાગમાં મેક્યુલર નામના રેટિનાના કેન્દ્રમાં રક્ષણાત્મક રંગદ્રવ્ય બનાવીને આંખોનું રક્ષણ કરે છે. આ રંગદ્રવ્ય સૂર્યની હાનિકારક યુવી કિરણોથી આંખોનું રક્ષણ કરે છે. તે હાનિકારક ઉચ્ચ તરંગલંબાઇ પ્રકાશ કિરણોત્સર્ગથી દ્રષ્ટિ આરોગ્યને સુરક્ષિત કરવામાં કુદરતી સનગ્લાસની જેમ કાર્ય કરે છે. બ્લેકબેરી ફળ આંખના પોષક તત્વો વિટામીન A અને C થી પણ સમૃદ્ધ છે જે દ્રષ્ટિનું આરોગ્ય વધારે છે. આ આંખના ખોરાકમાં મળતા એન્થોસાયનોસાઇડ સમૃદ્ધ સંયોજનો એન્ટીxidકિસડન્ટો ધરાવે છે જે આંખના રોગો સામે રક્ષણ આપે છે અને વય સંબંધિત દ્રષ્ટિ વિકૃતિઓ જેવા કે મેક્યુલર ડિજનરેશન અને મોતિયા જેવા તમારા જોખમો ઘટાડે છે.

કેન્સર નિવારણ: કેન્સરના મુખ્ય કારણોમાંનું એક મુક્ત રેડિકલનો વિકાસ છે જે તંદુરસ્ત કોષોના ડીએનએને નુકસાન પહોંચાડે છે. આ વિનાશ શરીરમાં શરતોના વિકાસ તરફ દોરી જાય છે જે કેન્સરના કોષોના ફેલાવા માટે અનુકૂળ છે. એન્ટીxidકિસડન્ટો શરીરમાં રક્ષણાત્મક એજન્ટો તરીકે કાર્ય કરે છે જે આ કોષને નુકસાન અટકાવે છે. તેઓ શરીરમાં આ ઠગ કોષોને પણ તટસ્થ કરે છે જે કોષના વિનાશ અને તંદુરસ્ત કોષના ડીએનએ અને શરીરમાં પેશીઓના ભંગાણ તરફ દોરી જાય છે. બ્લેકબેરી ફળમાં આ એન્ટીxidકિસડન્ટોનો સમાવેશ થાય છે જે શરીરમાં કેન્સર સામે લડતા એજન્ટો છે જેનાથી વિવિધ પ્રકારના કેન્સર માટેના અમારા જોખમો ઘટાડે છે. વળી, આ વિઝન ફૂડનું Oંચું ORAC રેટિંગ છે. આ ઓક્સિજન રેડિકલ શોષણ ક્ષમતા માટે વપરાય છે. આનો મૂળભૂત અર્થ એ છે કે સારી ORAC રેટિંગ ધરાવતો ખોરાક ઉચ્ચ એન્ટીxidકિસડન્ટ સામગ્રી ધરાવે છે. એન્ટીxidકિસડન્ટ સામગ્રીમાં તેની potંચી શક્તિને કારણે, આવા ખોરાક કેન્સરના જોખમને ઘટાડવામાં ખૂબ અસરકારક છે. ટેસ્ટ ટ્યુબ પ્રયોગોમાં કરવામાં આવેલા વૈજ્ scientificાનિક લેબ પરીક્ષણો અનુસાર શરીરમાં મુક્ત રેડિકલ એજન્ટોને તટસ્થ કરવામાં પણ આ ખોરાક સારો છે.

માનસિક કાર્યક્ષમતામાં સુધારો કરે છે: તેમની સમૃદ્ધ પોલિફેનોલ સામગ્રીને કારણે તેઓ વય સંબંધિત માનસિક ઘટાડાને રોકવામાં અને જ્ognાનાત્મક ક્ષમતા સુધારવામાં મદદરૂપ થાય છે. આ તે હકીકતને કારણે છે કે તેઓ મગજમાં વૃદ્ધત્વની નકારાત્મક અસરોને ઘટાડે છે જેથી મેમરી અને ન્યુરલ ફંક્શનમાં સુધારો થાય છે. તેથી, જો તમે તીક્ષ્ણ રહેવા અને તમારા મગજના કાર્યમાં સુધારો કરવા માટે ચિંતિત છો, તો પછી, તમારા આહારમાં આ ફળનો નિયમિત વપરાશ તમને તે લક્ષ્ય પૂર્ણ કરવામાં મદદ કરી શકે છે.

બહેતર હાર્ટ હેલ્થ: તેની એન્થોસાયનોસાઈડ, મેગ્નેશિયમ અને ફાઈબરની સામગ્રી હૃદયની ધમનીઓમાં તકતીના નિર્માણને ઘટાડવામાં સામૂહિક રીતે કામ કરે છે. વધુમાં, તે હૃદયમાં સારી રીતે પરિભ્રમણ અને રક્તવાહિની તંત્રમાં લોહીના સરળ પ્રવાહ માટે તંદુરસ્ત પરિસ્થિતિઓ બનાવે છે. આ હૃદયરોગ અને સ્ટ્રોક જેવા રોગોનું જોખમ ઘટાડી શકે છે. તમારા આહારમાં નિયમિતપણે બ્લેકબેરીનું સેવન કરીને તમે તમારા હૃદય અને આંખોને મજબૂત કરવા માટે જે જરૂરી છે તે કરી રહ્યા છો; તંદુરસ્ત અને યોગ્ય રીતે કામ કરતી વિઝ્યુઅલ સિસ્ટમ માટે જરૂરી 2 મહત્વના પરિબળો.

Leave a Comment