આરોગ્ય અને તંદુરસ્તીનું મહત્વ

આરોગ્ય અને માવજત:

મોટે ભાગે લોકોને ખ્યાલ હોતો નથી, સારા સ્વાસ્થ્યનું મહત્વ. જેમ કોઈએ કહ્યું, આરોગ્ય સંપત્તિ છે. દૈનિક કાર્યો માટે સારું સ્વાસ્થ્ય જરૂરી છે. સ્વાસ્થ્ય વિશે ચર્ચા કરતી વખતે, ઘણા લોકો તેમના શરીરની સ્થિતિને ધ્યાનમાં લે છે અને તેમના મનની ભૂલી જાય છે. જ્યારે, આરોગ્ય માત્ર શારીરિક પાસાઓથી મુક્ત નથી. તેનો અર્થ એ પણ છે કે મનમાં સ્વસ્થ રહેવું. અસ્વસ્થ મન અસ્વસ્થ શરીર લાવે છે. સારું માનસિક સ્વાસ્થ્ય તમને જીવનમાંથી શક્ય તેટલો લાભ કરવામાં અને તેનો આનંદ માણવામાં મદદ કરે છે. સારું માનસિક સ્વાસ્થ્ય તમને સુખાકારીની લાગણી અને ખરાબ સ્થિતિના સમયે જરૂરી આંતરિક શક્તિ આપે છે. દરેક વ્યક્તિ જાણે છે કે તેમના શરીરની સંભાળ કેવી રીતે રાખવી. લોકોના મોટા ભાગ દ્વારા આ લગભગ દરરોજ કરવામાં આવે છે. વ્યાયામ અને યોગ્ય ખોરાક લેવો એ શરીરને સ્વસ્થ રાખવાની સાચી રીતો છે. તંદુરસ્ત મનને ઘણાં કામની જરૂર પડે છે, વધુમાં, યોગ્ય ખોરાક અને કસરતનું મિશ્રણ.

નીચેના પરિબળો જે તમારા સ્વાસ્થ્યને મોટા પ્રમાણમાં અસર કરશે.

યુવાન પુખ્ત વયના લોકો હૃદયની તંદુરસ્તી ઘટાડે છે તેમ વ્યાયામ કરો:

યુવા પુખ્ત વયના લોકો જે કસરત કરે છે તેમને દાયકાઓ પછી કાર્ડિયોવેસ્ક્યુલર બીમારીનું જોખમ ઓછું અને અસ્તિત્વ ટકાવી રાખવાની શક્યતા ઓછી હોય છે. તંદુરસ્તી લાંબા સમયથી વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકોમાં હૃદય રોગના જોખમમાં ઘટાડો સાથે જોડાયેલી છે. નવો અભ્યાસ, કોઈ પણ સંજોગોમાં, સામાન્ય રીતે કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર સમસ્યાઓનો સામનો કરતા વર્ષો પહેલા વર્કઆઉટ રૂટિન શરૂ થઈ શકે છે જે તેમને કોઈ પણ સંજોગોમાં સર્જન કરવાથી બચાવવામાં મદદ કરી શકે છે.

વજન ઉપાડવાથી માનસિક સ્નાયુ બને છે જે તમને સ્વાસ્થ્ય આપે છે:

વૃદ્ધ પુખ્ત વયના લોકો કે જેઓ માનસિક વિકલાંગતા ધરાવે છે અથવા વજન ખંડ તરફ જોખમમાં હોઈ શકે છે. ઓસ્ટ્રેલિયામાં સંશોધકોએ કરેલા અભ્યાસમાં જાણવા મળ્યું છે કે ગતિશીલ ગુણવત્તાની તૈયારી મગજની શક્તિ વધારવામાં ઉપયોગી છે. આ અભ્યાસમાં 55 અને તેથી વધુ ઉંમરના 100 પુખ્ત વયના લોકોનું પરીક્ષણ કરવામાં આવ્યું હતું જેઓ નરમ મનોવૈજ્ાનિક નબળાઇ ધરાવતા હોવાનું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું. મેયો ક્લિનિક અનુસાર, MCI યાદશક્તિ, વિચારસરણી અને વય સંબંધિત ઘટાડાનાં સામાન્ય સ્તર પાછળના ચુકાદાને અસર કરે છે. આ સ્થિતિ વ્યક્તિને અલ્ઝાઇમર રોગ થવાનું જોખમ buildભું કરી શકે છે.

પરેજી પાળવી સફળતા વધુ સારા સ્વાસ્થ્ય તરફ દોરી શકે છે:

તંદુરસ્ત શરીરના વજનને સ્વ-સંચાલિત કરવાની ક્ષમતા મગજના વ્યક્તિગત માળખા પર આધાર રાખી શકે છે, એમ તાજેતરના અભ્યાસમાં વૈજ્ scientistsાનિકોએ જણાવ્યું હતું કે મગજમાં એક્ઝિક્યુટિવ કંટ્રોલ અને પુરસ્કાર વિસ્તારો વચ્ચે જોડાણો શોધી રહ્યા છે.

સ્થૂળતા અને આહાર:

સ્થૂળતા અને પરેજી પાળવી એ સમકાલીન સમાજમાં ક્રમશ: મૂળભૂત છે, અને ઘણા ડાયેટરો વધારે વજન ગુમાવવા માટે સંઘર્ષ કરે છે. માં એક પરીક્ષાનું પેપર જ્ognાનાત્મક ન્યુરોસાયન્સ અહેવાલ આપે છે કે કેટલાક લોકો માટે ઓછું ખાવાનું સરળ બની શકે છે.

ક્રોનિક ડાયેટર્સ:

ક્રોનિક ડાયેટર્સ મગજના એક્ઝિક્યુટિવ કંટ્રોલ અને ઈનામ વિસ્તારોમાં ખોરાક પ્રત્યે વધતી પ્રતિક્રિયાઓ સૂચવવા માટે જાણીતા છે. વધુમાં ક્ષતિગ્રસ્ત જ્ognાનાત્મક નિયંત્રણ અને વાસ્તવિક જીવનની પરિસ્થિતિઓમાં ઉચ્ચ કેલરીવાળા ખોરાક સાથે પોતાને પુરસ્કાર આપવાની tendંચી વૃત્તિ.

તંદુરસ્ત આહાર, છેવટે, તમારા જીવનનો આનંદ માણવાની તમારી ક્ષમતા ગુમાવવાનો નથી. તે ઘણી વસ્તુઓ મેળવવાનું એક કારણ છે જે તમને તમારા બાકીના જીવન માટે અસર કરશે: લાંબું જીવન, તે તમારા માટે કરેલા ખોરાકનો આનંદ માણવાની ક્ષમતા.

Leave a Comment