હાર્ટ હેલ્થ માટે હોથોર્ન બેરી અને અન્ય હર્બલ ઉપચાર

બજારમાં હાર્ટ હેલ્થ માટે ઘણા હર્બલ ઉપાયો છે. વૈજ્ાનિક સંશોધકો દ્વારા મેગ્નેશિયમના હૃદય સ્વાસ્થ્ય લાભોનો અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો છે અને મેગ્નેશિયમ ક્યારેક હૃદયના સ્વાસ્થ્ય માટે કુદરતી અને હર્બલ ઉપાયોનો સમાવેશ કરે છે.

વૈજ્ાનિક હકીકતમાં કેટલીક bsષધિઓનો આધાર હોય છે, પરંતુ ઉત્પાદન પસંદ કરતી વખતે ખાસ કાળજી લેવી જોઈએ, ખાસ કરીને જો તમે પ્રિસ્ક્રિપ્શન દવાઓ લઈ રહ્યા હોવ. આજની ઘણી પ્રિસ્ક્રિપ્શન દવાઓ જડીબુટ્ટીના ઘટકો પર આધારિત છે અને કાર્ય કરે છે. આમ, ક્રિયાપ્રતિક્રિયા થઈ શકે છે.

વિટામિન્સ, ખનિજો, જડીબુટ્ટીઓ અને અન્ય કુદરતી ઉત્પાદનો હૃદયના સ્વાસ્થ્યને કેવી રીતે પ્રોત્સાહન આપે છે તે સમજવા માટે, હૃદય રોગ તરફ દોરી જતા જોખમી પરિબળોને સમજવું જરૂરી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો આપણે આ જોખમી પરિબળોને નિયંત્રિત કરી શકીએ, તો આપણે એથરોસ્ક્લેરોસિસ અથવા ધમનીઓને સખ્તાઇ, લોહીના ગંઠાવા અને સંભવત stro સ્ટ્રોક સહિત ઘણા પ્રકારના હૃદયરોગને અટકાવી શકીશું. કારણ કે હૃદય રોગ અને સ્ટ્રોકના જોખમી પરિબળો સમાન છે.

હૃદયરોગના વિકાસ માટે મુખ્ય નિયંત્રણક્ષમ જોખમ પરિબળોમાં સ્થૂળતા, હાઈ બ્લડ પ્રેશર, બિનઆરોગ્યપ્રદ કોલેસ્ટેરોલનું સ્તર, ડાયાબિટીસ, શારીરિક નિષ્ક્રિયતા અને ક્રોનિક તણાવનો સમાવેશ થાય છે.

અભ્યાસોએ દર્શાવ્યું છે કે મેગ્નેશિયમના હૃદય સ્વાસ્થ્ય લાભો જોખમી પરિબળો સાથે સંકળાયેલા છે કે જે મેગ્નેશિયમ ખનિજના અન્ય વિશિષ્ટ ગુણોને સંબોધવામાં મદદ કરે છે. એક અભ્યાસમાં, જે દર્દીઓ પહેલેથી જ હૃદય રોગના ચિહ્નો દર્શાવે છે તેમાં મેગ્નેશિયમનું સ્તર નીચું હોવાનું નોંધાયું હતું.

છ મહિનાની અજમાયશ દરમિયાન, જે દર્દીઓને મૌખિક મેગ્નેશિયમ પૂરક આપવામાં આવ્યું હતું તેમને છાતીમાં દુખાવો ઓછો હતો અને તણાવ પરીક્ષણો દરમિયાન વધુ સારું પ્રદર્શન કર્યું હતું. અન્ય અભ્યાસોમાં મેગ્નેશિયમ પૂરક અનિયમિત હૃદયના ધબકારા, ધબકારા અને હૃદયના ગણગણાટને સુધારવા માટે દર્શાવવામાં આવ્યા છે.

મેગ્નેશિયમના હાર્ટ હેલ્થ ફાયદાઓને કારણે, હાર્ટ હેલ્થ માટે કેટલાક વધુ સારા હર્બલ ઉપચારમાં મેગ્નેશિયમ એસ્કોર્બેટ હોય છે. આ ખનિજનું સ્વરૂપ છે જે માનવ શરીર દ્વારા સૌથી સરળતાથી શોષાય છે.

હૃદયની તંદુરસ્તી માટે કેટલાક હર્બલ ઉપચારમાં બુચર બ્રૂમ, ગિંગકો બિલોબા, ગ્રીન ટી અને હોથોર્ન બેરીનો સમાવેશ થાય છે. કસાઈના ઝાડુનો historતિહાસિક રીતે મૂત્રવર્ધક પદાર્થ તરીકે ઉપયોગ થતો હતો અને બ્લડ પ્રેશર પર ફાયદાકારક અસરો હોવી જોઈએ.

ગિન્કો બિલોબા રક્ત વાહિનીઓને વિસ્તૃત કરીને પરિભ્રમણ સુધારે છે અને ધમનીની દિવાલોનું રક્ષણ કરે છે તેવું માનવામાં આવે છે. લીલી ચાનો ઉપયોગ વજન ઘટાડવા માટે, મૂત્રવર્ધક પદાર્થ તરીકે કરવામાં આવે છે અને પ્લેટલેટ એકત્રીકરણને અટકાવવાનું માનવામાં આવે છે, આ લોહીમાંની સામગ્રીઓ માટે તકનીકી શબ્દ છે જે એક સાથે જોડાય છે અને છેવટે લોહીના ગંઠાવાનું નિર્માણ કરે છે.

હૃદયના સ્વાસ્થ્ય માટે કેટલાક હર્બલ ઉપચારમાં હોથોર્ન બેરી હોય છે, કારણ કે હાર્ટ ટોનિક તરીકે તેનો પરંપરાગત ઉપયોગ થાય છે. છોડમાંના ઘટકો, કદાચ ફ્લેવોનોઈડ્સ અને પ્રોસેનીડિન, હૃદયના સ્નાયુઓના સંકોચનની મજબૂતાઈમાં સુધારો કરે છે, શરીરને તંદુરસ્ત બ્લડ પ્રેશર જાળવવામાં મદદ કરે છે, અને લોહીમાં લિપિડ સાંદ્રતા ઘટાડવાની જાણ કરવામાં આવી છે.

હૃદયના સ્વાસ્થ્ય માટે હર્બલ ઉપચાર જેમાં હોથોર્ન બેરી સમાવિષ્ટ ઘણા મોટા જોખમી પરિબળો છે અને હૃદયની એકંદર શક્તિને સુધારી શકે છે. હોથોર્ન બેરી ધરાવતા આહાર પૂરવણીઓ વિશે વધુ જાણવા માટે, કૃપા કરીને મુલાકાત લો હાર્ટ હેલ્થ ડાયટ ટિપ્સ. Com.

1 thought on “હાર્ટ હેલ્થ માટે હોથોર્ન બેરી અને અન્ય હર્બલ ઉપચાર”

Leave a Comment